kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Điểm uy tín:
    31
    Điểm SVC:
    107
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Bình Định: Thi chim Chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui Nhơn

Chào diễn đàn, mình xin phép được post tiếp một số hình ảnh và clip cuộc thi chim chào màoautolinker.com autolinking image tại Sơn Trang quán, Bình Định.
    Đây là đợt thi chào màoautolinker.com autolinking image hót lần thứ 2 trong năm 2010. Trường chim Sơn Trang nằm gần Phú Tài, do anh Nguyễn Hữu Lộc (1974) tổ chức. Chú chào màoautolinker.com autolinking image đạt giải nhất đợt này cũng chính là chú đạt giải nhì trong đợt thi tại Trường chim Trúc Mai ngày 31/03/2010. Chủ sở hữu là anh Hùng (viva) là hội viên CHI HỘI CHIM CẢNH QUI NHƠN, thuộc Hội SVC tỉnh Bình Định.
    Thân mời anh em xem hình nhé.

Bình Định: Thi chim chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui Nhơn

Cá nhân đạt giải

Chủ Trường chim Trúc Mai, chủ chim giải nhất, chủ trường chim Sơn Trang, chủ trường chim Tiếng Chim

Chi hội Chim cảnh Qui Nhơn (còn thiếu nhiều hội viên)

Bế mạc

Một số clips

Cảm ơn đã theo dõi Bình Định: Thi chim Chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui NhơnBình Định: Thi chim Chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui NhơnBình Định: Thi chim Chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui Nhơn

Dzợt vành khuyên tại cf Mái Lá (công viên Quang Trung) vào sáng T3-5-7 hàng tuần

thay đổi nội dung bởi: Bạch Đề, 02-06-2010 lúc 01:45 AM Lý do: chỉnh cở hình quá khổ, lần sau bạn vui lòng chỉnh gọn lại khung hình giúp!
    Đã có 12 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Bình Định: Thi chim Chào mào ngày 30/05/2010 tại Sơn Trang quán, Qui Nhơn

Xin chào các anh chơi chim chào màoautolinker.com autolinking image Bình Định! Chim chào Bình định thì em nghe tiếng lâu rồi, hót hay, nhưng không nổi tiếng như chim chào màoautolinker.com autolinking image Huế, trung mang và thật may mắn tuần vừa rồi em thấy 01 chú chim rất to con, hoi ngươi nuôi nói là chim Bình định, to hơn chim chào màoautolinker.com autolinking image Huế, không biết các anh chơi chim chào màoautolinker.com autolinking image Bình định đánh giá thử và so sánh chim Chào mào Bình định với các loại chào mào khác thử, em muốn biết 01 số thông tin về chim chào mào Bình định, để tuyên 01 em nuôi. Em thấy các anh chơi chào mào lâu năm nhưng ít nói về dòng chim ở nơi này. Xin chào các anh!

---------- Post added at 03:51 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

Cho em hỏi các anh chim chào mào Bình định thì ở nơi nào là chim Chào mào hay nhất vậy, em sống ở Buôn mê Thuột, muốn biết khi nào có dịp em se mua 1 con nuôi, các anh cho em một địa chỉ, khi xuống Bình định thì mua chim chở nào vậy? xin cảm ơn càc anh trước nha!

Bạn hãy cùng trongqngai xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    47
    Điểm SVC:
    134
    Gởi cảm ơn:
    3,197
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

chào bạn, mình xin trả lời câu hỏi của bạn(các anh em khác ở Bình Định-Qui nhơn có gì tiếp ứng thêm nhá) chim Bình Định thì quy ra cũng có những điểm tương đồng với chim Quãng ngãi thôi bạn àh, bạn ở Quãng ngãi thì cũng có thể so sánh đc chim vùng mình với vùng khác thế nào rồi. Còn chim ở Bình định nhiều khi cũng có từ nhiều nguồn ở các nơi khác đổ về bán, do thường ngoài Bình định phong trào chơi chim má trắngautolinker.com autolinking image lên đã có khá lâu, nên chuyện thuầnautolinker.com autolinking image chim từ nơi khác ép giọng Bình định tất nhiên là có, và khả năng 1 số chú chim Bình định cũng có chú to con chứ k nhỏ, ngoài Bình Định chủ yếu chơi chim đấu trường là chính, với lại theo mình k nên so sánh chim vùng nào với vùng nào, vùng nào cũng có chim hay hết cả bạn àh, nếu hiện tại bạn sống ở Buôn Mê thì chim Bình định trên khu vực này khá nhiều đấy, thường trên đấy hay xuống dưới này mua và ng Bình định sinh sống trên đấy khá nhiều cho nên cũng có sự tương đồng trong cách chơi chim cm, lồng. Còn chim hay nhất trong Bình định thì theo mình k ai dám khẳng định 100% hết cả vì như mình nói trên chim vùng nào khu vực nào cũng có chim hay, vde là mình có kiếm ra dc trong số đấy hay k thôi.Thân

"Đất Võ-Trời Văn"
    Ngọa Hổ Tàng Long

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    15
    Điểm SVC:
    107
    Gởi cảm ơn:
    55
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

xin tiếp lời thanhthang... chào màoautolinker.com autolinking image Bình Định ít nổi tiếng không phải vì không hay đâu bạn! Đa phần CM ở BMT, GL và 1 ít tỉnh phía Nam được cung cấp bởi nguồn chim từ Bình Định, vấn đề là cách tiếp thị thôi, ví dụ Huế là xứ Du lịch nên nhiều người biết đến...
    Cũng như thanhthang nói, mình nghĩ chim vùng nào cũng hay cả, chưa chắc chim vùng này đã hay hơn vùng kia. Kinh nghiệm của mình, loài chim nào cũng vậy, loài nào sống gần vùng rừng núi, khe suối thì giọng hót bộng - dài và hay hơn vùng đồng bằng... vậy đó!

Bạn hãy cùng chaomao_binhdinh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    1,554
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Thaks bạn rất nhiều vì đã chia sẽ những thông tin rất hay và ý nghĩa để tất cả những người nuôi và yêu thích chim chào màoautolinker.com autolinking image biết đến nhiều hơn về chim Bình Định

Bạn hãy cùng big xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    37
    Điểm SVC:
    108
    Gởi cảm ơn:
    2,824
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi chaomao_binhdinh View Post
    xin tiếp lời thanhthang... chào màoautolinker.com autolinking image Bình Định ít nổi tiếng không phải vì không hay đâu bạn! Đa phần CM ở BMT, GL và 1 ít tỉnh phía Nam được cung cấp bởi nguồn chim từ Bình Định, vấn đề là cách tiếp thị thôi, ví dụ Huế là xứ Du lịch nên nhiều người biết đến...
    Cũng như thanhthang nói, mình nghĩ chim vùng nào cũng hay cả, chưa chắc chim vùng này đã hay hơn vùng kia. Kinh nghiệm của mình, loài chim nào cũng vậy, loài nào sống gần vùng rừng núi, khe suối thì giọng hót bộng - dài và hay hơn vùng đồng bằng... vậy đó!
    Theo lời bạn thì chào màoautolinker.com autolinking image ở một số nơi như BMT, GL và 1 ít tỉnh phía Nam được cung cấp bởi nguồn chim từ Bình Định điều này quả thật là quá sai vì chim chào màoautolinker.com autolinking image bổi ở Bình Định hiện nay rất khang hiếm lấy đâu mà có thể cung cấp được mà điều ngược lại mới đúng, nếu có cung cấp chỉ là chim chào màoautolinker.com autolinking image thuộc mà thôi.

Độc cô cầu bại

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    47
    Điểm SVC:
    134
    Gởi cảm ơn:
    3,197
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

đúng như chaomao_gialai nói thì quả đúng cm má trắngautolinker.com autolinking image, bổiautolinker.com autolinking image thì nguồn chim bán ở tiệm tại Qui nhơn đa số là từ Tây Nguyên, ý anh Chaomao_binhdinh nói theo mình là chim thuộc chứ k phải chim bổiautolinker.com autolinking image và má trắng, về nguồn chim má trắng bổiautolinker.com autolinking image đc nhập từ Tây nguyên xuống thì ở mình ai chơi chim cũng điều biết vì chim từ Tây nguyên xuống bán ở qui nhơn khá lâu rồi, chứ nguồn chim bình định k đủ cung ứng cho thị trường chơi chim ở bình định đặc biệt là chim má trắng. điều này cũng rõ là chim mua ở bình định chưa chắc là đúng gốc chim bình định.

"Đất Võ-Trời Văn"
    Ngọa Hổ Tàng Long

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    18
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

xin cảm ơn các anh nói về chim Bình định, vậy thì tiềm được chim Bình định chính gốc thì khó rồi, Chúc các anh có nhưng chú chim Bình đình và Hội chim chào màoautolinker.com autolinking image Bình định ngày một phát triển hơn! xin chào

Bạn hãy cùng trongqngai xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    15
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    4
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

muốn tìm chim CM gốc BĐ thì khó gì cứ lên An Lão , Vĩnh Thạnh bẫy là có à

Bạn hãy cùng Anh Chàng Mê Chim xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Chủ đề liên quan?

1. CÂu lẠc bỘ chim chÀo mào anh Trung -Nha Trang
    By chuong2302 in forum Các CLB, Hội nhóm chơi Chào Mào
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 30-05-2013, 06:02 PM
  2. Hội chim lửa ở Đồng Bò- Nha Trang
    By chuong2302 in forum Các CLB, Hội nhóm chơi Chòe lửa
    Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 02-05-2013, 07:00 PM
  3. Hội chim nha trang
    Trả lời: 39
    Bài mới nhất: 07-02-2012, 05:23 PM
  4. Trường chim đường Trường Sơn-p.Vĩnh Nguyên- Nha Trang
    Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 17-10-2010, 09:37 PM
  5. hỏi về đia điểm bán chim CM tại nha trang
    By thoangia in forum Hỏi Thăm các địa chỉ mua-bán
    Trả lời: 4
    Bài mới nhất: 03-07-2009, 09:38 AM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)